Yêu xa, cảm giác như thế nào?

Khi yêu xa thì đây chắc chắn là những cảm giác cả hai đang phải chịu:

1. Có người yêu nhưng mọi chuyện phải làm một mình.

yêu xa 1.jpg

2. Hôm nay em ốm, ngoài câu "cố gắng em nhé", tôi cũng chẳng dám hỏi "em mua thuốc chưa", vì sợ nếu em trả lời "chưa" tôi cũng không mua thuốc cho em được.

3. Ngay cả câu chia tay cũng nói qua mạng.

cảm giác yêu xa.jpg

4. Nhắn tin thì không nghe được giọng, điện thoại không thấy được vẻ mặt.

5. Yêu xa không đáng sợ, cái đáng sợ chính là khi chúng ta cãi nhau, giận nhau, anh bực dọc khó chịu rồi có một bàn tay khác an ủi anh sau đó cho anh cái cảm giác rằng anh đã gặp được một người tốt hơn em, khiến anh bắt đầu cảm thấy phiền với em.

tình cmar.jpg

6. "Em đang làm gì thế?" "Không làm gì ạ." "Ăn cơm chưa?" "Chưa ạ." "À, thế đi ăn đi". Cả ngày chỉ biết quan tâm nhau bằng những câu hỏi vô nghĩa như thế.

7. Yêu xa giống như một cái bình thủy tinh vậy, nhìn thấy nhau, hiểu được nhau nhưng không thể chạm.

ngày gặp lại.jpg

8. Hạnh phúc nhất không phải là khi nghe được câu nói: "Anh yêu em" mà là câu nói: "Mai gặp em nhé!"

Yêu xa cũng có cái hay của nó, cũng có cái thú vị của nó. Cái quan trọng là hai người luôn hướng về phía nhau và tin tưởng nhau

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.