[Tư vấn] Chọn mua sữa rửa mặt cho nam giới giúp làm trắng da & trị nhờn

Mình là nam, công việc của mình phải thường xuyên ở ngoài trời, tiếp xúc với nắng và bụi nhiều khiến cho da mặt mình đen sạm và đổ nhờn. Nhất là vào mùa hè nắng nóng, quẹt tay lên mặt cái là i như nguyên chảo dầu trên mặt. Kinh lắm! Mọi người tư vấn cho mình vài loại sữa rửa mặt làm sáng da với trị nhờn tốt được không? Da không được trắng nên mình không tự tin lắm! Với mình chỉ cần loại nào làm sáng sáng da lên xíu thôi, không phải trắng bóc như con gái đâu nhé. Mình cảm ơn trước nha!

Bạn sử dụng cái này tốt nè, trị nhờn, se khít lỗ chân lông luôn.

Không giống như xà phòng, Cetaphil không chứa kiềm, không tạo nhân trứng cá và không chứa hương liệu, vừa dưỡng da vừa làm mềm và xoa dịu da, giúp làn da giữ lại độ ẩm cần thiết. Sữa rửa mặt Cetaphil với công thức đặc biệt để loại bỏ chất nhờn trên mặt, tẩy sạch bụi bẩn mà không làm cho da bạn bị khô ráp, mang lại cảm giác sảng khoái, tươi mát và sạch sẽ.

Xài thử đi bao phê luôn nhé!

Bạn có thể dùng loại Oxy Deep Wash hay là loại Oxy của Nhật. Vì hai loại này cùng làm giảm nhờn trên da mặt một cách đáng kể. Còn không thì tham khảo thêm Acnes, cũng có khá nhiều dòng sản phẩm, có kem rửa mặt trắng da sạch nhờn đều có

Vẫn còn các bài chưa xem. Xem thêm?
Mua sữa rửa mặt chi, bạn cứ rửa bằng nước thường, xong bạn mua bột trà xanh về đắp, 100k/lọ, tôi đang dùng đây

bột trà xanh.jpg

Ngoài ra, bạn có thể trộn với sữa tắm giúp kháng khuẩn, đồng thời có cảm giác như hạt matxa vô cùng thích, giảm viêm lỗ chân lông, trắng mịn hồng hào.

Bạn dùng thử Cerave, da nhờn là do thiếu ẩm nên muốn hết nhờn thì phải dùng dưỡng ẩm và uống đủ nước. Còn da xạm là do tia UV tác động da mặt nên bạn phải dùng kem chống nắng mỗi khi ra đường, còn bạn muốn cải thiện tone da thì mình khuyên bạn tìm hiểu về vitamin C và Cenamide nhé.

Lâm Chu
Cái nào mà rửa xong mặt các anh nam sờ vào kít kít sạch nhờn như quảng cáo Sunlight thì dẹp nhé :))) dùng chỉ tổ làm ổ cho mụn. Vote Neutrogene xanh hoặc hồng, Cerave, tẩy da chết thường xuyên và nhớ dùng kem chống nắng ngày 3-4 lần nhé

Lâm Chu
Rửa mấy cái đó làm da bị mất cân bằng PH. Da mất cân bằng PH nôm na là thiếu nước, sẽ dễ bị mụn. Nếu da nhiều dầu thì ngày nên rửa mặt 2 lần sáng và tối, nếu môi trường làm việc nhiều bụi nên mua thêm tẩy trang để lau trước khi rửa mặt sẽ sạch hơn. Trong ngày nếu mặt đổ dầu thì rửa nước thường rồi lau mặt bằng khăn sạch là được.

Lâm Chu
Mình đang dùng Neutrogen màu xanh. Nếu da đổ dầu nhiều thì mua màu vàng sẽ sạch hơn. Ngoài ra mua Larocher màu xanh dùng cũng ok lắm. Larocher đắt hơn nhưng chai to dùng cả năm.

Srm mà giảm nhờn tốt thì càng làm khô da. Muốn cải thiện da bớt đổ dầu thì phải năng cấp nước cho da nhé.

Không biết bạn còn quan tâm không. Nhưng theo mình, bạn làm ngoài trời thường xuyên thì rất khó để dưỡng trắng. Nếu bạn sd bất kì cách nào đó để da trắng thì buộc bạn phải dùng kem chống nắng còn không thì da bạn sẽ tệ hơn á. Vấn đề da dầu thì chỉ SRM thôi không thể giúp bạn, để cải thiện tình trạng này ít nhất bạn cần kết hợp SRM cho da dầu (nên chọn loại nào thuộc kiểu dược mỹ phẩm á) + dưỡng ẩm (sp dưỡng ẩm phải là loại cấp nước, tuyệt đối không được dùng loại cấp dầu nha). Vì da dầu thực chất là da thiếu ẩm, nên khi bạn cấp đủ ẩm thì da sẽ không tiết dầu để làm ẩm da bạn nữa.

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.