Tự tin hơn với 6 trang phục chốn công sở

Bạn luôn bận tâm, suy nghĩ về cách ăn mặt thế nào cho tự tin, phù hợp và không bị mất điểm ở chốn công sở . Dưới đây là 6 kiểu dáng hi vọng sẽ giúp được các chị em phần nào về vấn đề trang phục.

1. Áo sơ mi :

Trang phục không thể thiếu trong tủ đồ của phái đẹp. Với kiểu dáng và màu sắc đa dạng không kém phần sang trọng, bất kể dáng rộng, dáng ôm, cổ đức hay cổ tàu,… thì áo sơ mi là một lựa chọn tuyệt vời.

sơ mi.png

2. Chân váy bút chì:

Tuy kiểu chân váy này có phần kén người mặc nhưng không thể phủ nhận đây là một trang phục cực kì phù hợp cho phái đẹp chốn công sở. Đơn giản nhưng không hề đơn điệu, sự quý phái, thanh lịch, nữ tính được toát lên một cách toàn diện.

chân váy.png

3. Áo khoác blazer

Xứng đáng với danh xưng “bá chủ” của bốn mùa và là một trong những trang phục được ưu tiên hàng đấu chốn công sở. Chẳng cần cầu kì nhưng chúng vẫn tạo nên một diện mạo đúng với những gì các công sở yêu cầu, dù bạn có kết hợp cùng một chiếc đầm không tay, quần jeans hay chân váy mini thì không thành vấn đề. Cùng tậu vài em này về nào.

Thời trang công sở giúp bạn ăn gian chiều cao:

1. Quần tây: Trang phục này khá được chị em ưu ái khi liên tục xuất hiện ở chốn công sở với những ưu điểm sau:

-Thiết kế suông thẳng, chiều dài ngang mắt cá chân không những tăng thêm phần sang trọng mà còn giúp bạn ăn gian chiều cao.
- Dáng quần không ôm sát, nhỏ dần theo chiều dài của ống chân thích hợp với những cô nàng có phần hông, đùi to hay đôi chân không được thon gọn.
- Có thể mix cùng với rất nhiều kiểu giày như loafer, oxford, sandals và cao gót.
- Màu sắc đa dạng tôn lên vẻ sang trọng, quý phái, lịch sự nhưng cũng năng động, trẻ trung không kém.

quần tây.png

2. Quần kẻ sọc: Thiết kể này hiển nhiên trở thành xu hướng thời trang chính nhờ những dòng kẻ dọc thân giúp cho đôi chân bạn trở nên dài, thon thả và vóng dáng thanh mảnh hơn rất nhiều. Với cô bạn có chân khá to, đùi mập hoặc đôi chân chia ngấn thì đây là lựa chọn của bạn. Kết hợp với áo sơ mi hay thun,... là bạn đã đủ xinh đẹp rồi.

quần sọc.png

Quần cạp cao: Bạn sẽ tha hồ lựa chọn với kiểu dáng phong phú của quần cạp cao

3. Quần jeans cạp cao: Sẽ giúp bạn tôn dáng, giấu nhẹm bụng mỡ phía eo và dưới eo, đồng thời những chiếc quần cạp cao khá dễ mix đồ với sơ mi trắng, áo phông… Thêm thắt một vài phụ kiện đơn giản là bạn đã có một set đồ thời trang cực xinh nơi công sở.

jean cạp cao.png

4. Quần baggy cạp cao: Có cả trăm lý do để thuyết phục bạn lựa chọn trang phục này với ưu điểm che giấu ngấn bụng và hông, thuận tiện cho người làm nhiều giờ, thoải mái duy chuyển,.. Chẳng cần đắn đo đâu nhé.

5. Quần vải cạp cao ống suông: Giúp định hình vóc dáng, từ những cô nàng chân vòng kiềng, bụng béo, vòng 3 'lép'... tạo nét trẻ trung, thanh lịch khiến chị em đều tự tin diện đi làm. Phần cạp cao của quần ống thụng giúp các nàng che bụng béo hiệu quả. Phần mỡ thừa sẽ được giữ cố định và không để bị 'lộ' ra như những kiểu quần khác.

ng loe.png

Chị em tha hồ mà mix đồ đẹp đi làm nhé!!!

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.