Review: Thanh lăn tẩy mụn đầu đen và se khít lỗ chân lông Mamonde Pore Clean Blackhead Stick

Em này nghe nói dành riêng cho những ai da dầu và lỗ chân lông to. Vậy nên mình nhanh chóng hốt về liền tay. Với thành phần chứa các hạt massage giúp lấy đi những tế bào chết trên da.

Khi lăn trên vùng mũi cảm giác da mát nhẹ nhẹ, sạch mụn đầu đen ngay từ lần đầu sử dụng thì cũng không đúng nhưng mình thấy giảm từ từ, da vùng mũi sáng hơn, lỗ chân lông hai bên cánh mũi cũng se khít dần.

Xem thêm Review viên uống trắng da Ivory caps

Đánh giá chung

Dùng mặt nạ lột, mụn đầu đen hết ngay lúc đó, nhưng sau đó quay trở lại, hoành hành nhiều hơn, và kết quả lâu dài thua xa kem và sáp bôi (nói chung chứ ko phải chỉ riêng em Mamonde này).

Thêm 1 điều nữa, bỏ ra 200.000 có thể lột mụn được tối đa 7 lần, trong khi đó 1 tuýp kem hay cây lăn mụn trị giá tương đương có thể dùng hàng ngày và rất lâu mới hết. Vì vậy mình thường khuyên khách sử dụng kem bôi hay sáp bôi thay vì mặt nạ lột. Trong đó, tới thời điểm hiện tại thì lăn mụn Mamonde là sản phẩm mình thấy tin cậy nhất

Về bao bì của lăn lột mụn

Bao bì thiết kế màu sắc tươi tắn,thanh lăn rất tiện dụng, dễ dàng chà lên các vùng khóe mũi, nơi có nhiều mụn đầu đen

Về giá cả của sản phẩm

Với giá thành cao là 165.000 VND. Mình mua thì sản phầm này quả thực là sản phẩm chất lượng vượt quá sự mong đợi của mình

Mùi hương thế nào?

Mùi của sản phẩm này là mùi thảo mộc, mình không thích mùi này lắm. Lấy thanh này chà lên mũi, cảm giác như đang tẩy tế bào chết vậy. Sau khi sử dụng xong thấy da mũi sạch, mịn và sáng hơn.

Dòng sản phẩm Pore Clean của Mamonde được ra mắt 5/2015 được thiết kế dành riêng cho những nàng da dầu và lỗ chân lông to. Pore Clean Blackhead Stick chứa các hạt massage giúp lấy đi những tế bào chết trên da.

Sản phẩm cam kết 4-free: Không chứa các chiết xuất từ động vật, không dầu khoáng, không chất tạo mùi và Acrylamide Poly. An toàn ngay cả khi sử dụng cho da nhạy cảm

Bạn có thể mua sản phẩm này tại đây: Pore Clean của Mamonde

Thành phần chính

Với thành phần là 99% chiết xuất từ diếp cá giúp làm sạch sâu, loại bỏ dầu thừa, mụn đầu đen và mụn cám. Ngoài ra các dưỡng chất từ gạo cũng như đậu nành giúp bổ sung các dưỡng chất làm se khít lỗ chân lông và giảm thiểu tối đa các kích ứng trên da đồng thời đậu nành giúp dưỡng trắng.

Sản phẩm không chứa các chiết xuất từ động vật, không chất tạo mùi, không dầu khoáng và Acrylamide Poly.

Thiết kế dạng vặn tiện lợi, thanh lăn vệ sinh và dễ dàng sử dụng

Công dụng của Mamonde Pore

Sản phẩm với hàng ngàn hạt massage cùng tinh chất chiết xuất giúp se khít lỗ chân lông và ngăn ngừa mụn cám, mụn đầu đen hiệu quả, làm sạch sâu, cho da thông thoáng và sạch sẽ nhất.

Cách sử dụng

Rửa mặt sạch với sữa rửa mặt nhẹ dịu.
Sử dụng thanh lăn massage nhẹ nhàng và đều đặn lên vùng có mụn từ 1-2 phút.
Rửa mặt sạch với nước ấm, thực hiện các bước dưỡng da tiếp theo.

tẩy mụn.jpg

Ngoài ra nếu muốn ngăn ngừa mụn đầu đen bạn có thể làm theo những bước cơ bản sau đây:

Luôn tẩy trang cuối ngày dù bạn có trang điểm hay không: tẩy trang riêng cho mắt và môi sau đó dùng nước tẩy trang lau qua toàn bộ mặt và cuối cùng dùng dầu tẩy trang massage qua lần nữa

tẩy trang.jpg

Thường xuyên tẩy da chết vật lý

Chu kì thay da tự nhiên là 28 ngày tuy nhiên chúng ta thường xuyên trang điểm và tiếp xúc với bụi bẩn, tế bào chết không đơn giản là tẩy đi lớp sừng trên da mà còn là cách thức hiệu quả làm sạch chất bẩn ở bề mặt da.

Còn bạn thấy sao?

Lăn tẩy này hay nhỉ, chỉ lăn mà lại hết mụn đầu đen, mình đã thử nhiều cách mà chưa hết hoàn toàn. Phải thử xem.

klinh.v
em mua dùng thử rồi đó ạ. Da mặt em lỗ chân lông bé tí luôn mà mụn đầu đen giờ đếm còn 2 vết bé xíu. E mới mua dùng đc 2 tuần mà ưng lắm ạ, không nhanh bị hết vì sáp cứng. Em dùng phải 8 lần rồi mà còn chưa phải vặn tiếp thanh lên để dùng tiếp ấy ạ. Chất sáp cứng nên khi mình rửa mặt xong để mặt ướt rồi lăn lên mũi luôn ạ. Em thấy hiệu quả cực kì đối với da em. E rất bất ngờ luôn ạ

Mình nghĩ bạn thử lột mụn bằng gel titione và đắp muối sau khi lột, sẽ se khít vùng mũi khá tốt. Mình đã và đang làm.

tinhyeutoi
@Amber có nghĩa là mình rửa mặt với muối, nếu lột mụn xong bạn đắp muối lên chổ lột mụn khoảng 5p để muối thấm vào diệt khuẩn bên trong sâu và kích thích vết hở do mụn gay ra, làm se lại những lổ đó. Bạn thử đi, giờ muối được ưa chuộng rất nhiều, k có hại nên các nhà sản xuất mới cho ra rất nhiều loại muối tắm.

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.