REVIEW SPOT AND COMPLEXION MICROEMULSION SÁNG DA, MỜ ĐỐM NÂU

Trong một lần lang thang trên mạng, mình bắt gặp một bài viết về mỹ phẩm thuộc thương hiệu FLOXIA với khá nhiều lời “ca tụng”. Mình vốn rất ghiền mỹ phẩm skin care nhưng lại chưa hề biết đến FLOXIA nên cũng tò mò tìm hiểu. Rồi mình nhận ra FLOXIA cũng đủ hết các dòng mỹ phẩm, mình quyết định dùng thử FLOXIA SPOT AND COMPLEXION MICROEMULSION vì theo như thông tin thì sản phẩm này giúp da trắng sáng an toàn và giảm đốm nâu (đúng với mình luôn, da đã không trắng lại còn có mấy đốm nâu nữa. Hix :cry:

Phải nói thật là ban đầu mình không mấy thích thú với FLOXIA SPOT AND COMPLEXION MICROEMULSION. Mỹ phẩm dạng vi nhũ tương nhưng bôi lên da lại bị nhờn rít, phải thoa kỹ và để một lúc (tầm 10 - 15 phút) mới cảm giác được kem thấm vào da. Thật ra thì nó cũng không quá lâu nhưng nó lâu với một đứa lười như mình ^^ Hơn nữa, tác dụng của nó lại khá chậm, sau một tháng sử dụng (một chu kỳ da), mình vẫn không cảm nhận được làn da có thay đổi rõ rệt gì cả, da có mềm mịn hơn, sáng hơn xíu nhưng trắng lên và mờ đốm nâu thì chưa thấy rõ. Tuy hơi nản nhưng mình vẫn kiên trì sử dụng vì tin vào thành phần được đánh giá là an toàn và lành tính của sản phẩm, chứ mấy cái trắng lên nhanh quá thì cũng sợ lắm. À nói đến thành phần, mình liệt kê các hoạt chất chính để các bạn cùng xem luôn nhé:
- Melanostatin 5: giảm tổng hợp melanin.
- Lumiskin: giữ enzyme tyrosinase không hoạt động → giảm sản sinh melanin.
- Keratoline: tẩy tế bào chết sinh học, tẩy nhẹ nhàng và “vừa đủ”, thích hợp cho cả da nhạy cảm.
Ngoài ra, FLOXIA SPOT AND COMPLEXION MICROEMULSION còn có bổ sung thêm thành phần dưỡng ẩm, tăng tính đàn hồi cho da như chiết xuất nha đam, vitamin B5, vitamin E, dầu hạnh nhân.
fx03 rv2.jpg

Theo mình tìm hiểu thì các thành phần này đều là làm trắng sáng an toàn, hiệu quả sẽ tới dần dần, có thể sử dụng lâu dài như một mỹ phẩm chăm sóc da hàng ngày.

Sau 3 tháng sử dụng kết hợp với kem chống nắng và tẩy tế bào chết 2 lần trên tuần, cuối cùng thành quả cũng mỉm cười với mình. Làn da mình đã sáng hơn trông thấy, các đốm nâu cũng mờ dần, da mềm mịn hơn hẳn, sờ vào thích lắm luôn!

Đó là trải nghiệm của mình. Còn theo thông tin mình tìm hiểu được thì sản phẩm này còn thích hợp để chăm sóc da và ngăn ngừa nám cho những bạn sau điều trị laser, vi kim nữa nha! Nếu các bạn cũng đang muốn tìm một sản phẩm chăm sóc da dưỡng trắng hàng ngày, hãy thử FLOXIA SPOT AND COMPLEXION MICROEMULSION xem sao nhé!

Attachments

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.