Review: Son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte

Em này hiện đang rất hot của hãng It's Skin với chất son lì, mịn, bảng màu thì vô cùng rạng rỡ. Thỏi son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte được các chị em đem so sánh với son 3CE Velvet Lip Tint, trên thực tế thì em này được ra đời trước thỏi 3CE vài tháng, chất lượng thì không hề thua kém mà giá cả lại phải chăng. Sau đây là một số cảm nhận của mình khi sử dụng son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte.

Thiết kế

Vỏ son được thiết kế thon dài, tròn bằng nhựa cầm trên tay khá chắc chắn, điều đặc biệt là vỏ son cùng màu với chất son bên trong và màu giống hệt chất son chứ không hề bị lệch tông. Vì dòng son không được nổi nên khi 3CE Velvet Lip Tint ra đời thì son này mới được biết đến bởi có kiểu dáng hoàn toàn giống nhau. Điểm giống của vỏ son ở đây là vì xu hướng các son Hàn Quốc đang ưa chuộng kiểu thiết kế như vậy chứ không hề có sự sao chép gì các bạn nhé!

Son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte.jpeg

Chất son

Chất son lỏng khi lên môi cảm giác ướt ướt mềm mại nhưng khô hơi nhanh đòi hỏi chúng ta phải tán son đều và nhanh tay. Đây được coi như một dạng son kem lì nên khi thoa lên môi có độ bóng nhẹ. Son lớp đầu tiên son tệp vào môi màu sắc lên cũng nhẹ nhàng.

Độ bám màu có thể lên đến 7 tiếng, đảm bảo cho bạn ăn uống thoải mái mà không sợ son dính vào miệng ly.

Bảng màu

Đúng như tiêu chí của các hãng son Hàn Quốc hãng It's Skin cũng thiết kế bảng màu Son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte với 10 màu vô cùng tươi trẻ và giúp làn da của bạn luôn nổi bần bật. Trong bảng màu này toàn là những màu son được các chị em ưa chuộng là những gam màu dễ dùng, hợp với mùa lạnh, từ cam đất, hồng đất, cho đến hồng tím, đỏ lạnh cho đến đỏ trầm.

Mùi hương

Son có mùi hơi hắc khi thoa lên môi nhưng khoảng vài phút thì mùi cũng bay đi hết. Mùi này cũng giống như những cây son kem bình dân ở Hàn.

Tips: Khi son những cây son lì bạn nên dưỡng môi thật kĩ bằng cách tẩy tế bào chết môi và thoa son dưỡng trước bước son chính để tránh tình trạng son lên môi bị quá khô và lộ vân môi.

Ưu điểm
  • Không gây khô và lộ khuyết điểm môi
  • Độ bám màu lâu
  • Giá cả phải chăng
  • Thiết kế vỏ son cứng cáp, cùng màu với chất son dễ lựa chọn
Nhược điểm
  • Son khô nhanh, khó tán
  • Mùi hương khi mới mở ra hơi hắc
Nếu bạn đang tìm cho mình một cây son lì lâu trôi, kiểu dáng đơn giản, màu sắc tươi tắn thì bạn đừng nên bỏ qua em Son It’s Skin Life Color Lip Crush Matte này nhé!

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.