Phương pháp giúp mẹ bỉm sữa lấy lại vòng một săn chắc

Vòng 1 chảy xệ, kém săn chắc sau khi sinh luôn khiến chị em lo lắng, tự ti. Tuy nhiên không cần quá lo lắng, bạn vẫn có thể lấy lại đôi gò bồng của ngày xưa chỉ với những phương pháp sau:

1. Mặc áo ngực phù hợp

Chị em hãy lựa chọn cho mình những size áo ngực không quá rộng sẽ khiến ngực chảy xệ cũng như không quá chật sẽ gây khó chịu, không tốt cho ngực. Tốt nhất bạn hãy sử dụng áo ngực có mút đệm lót ở trong, vừa tôn dáng vừa không sợ bị chảy xệ.

áo ngực phù hợp.jpg

Tuy nhiên khi cho con bú bạn vẫn nên mặc áo ngực nhé, đặc biệt là cho bé bú đứng tư thế và bú đều cả 2 bên như vậy mới có thể giữ cho vòng 1 mãi săn chắc được. Hiện nay có những áo ngực thiết kế dành riêng cho mẹ khi cho con bú vì vậy bạn không cần lo về sự bất tiện của áo ngực đâu nhé.

2. Cung cấp nước đầy đủ

Thiếu nước sẽ khiến làn da bạn thiếu sức sống và da ngực cũng bị co lại, nhão đi vì không được cung cấp đủ năng lượng. Vì vậy bạn cần cung cấp đủ lượng nước cho cơ thể để không bi lão hóa da quanh ngực và tránh tình trạng chảy xệ không mong muốn.

uống đủ nước.jpg

3. Chế độ dinh dưỡng hợp lí

Cần có một chế độ ăn uống hợp lí để cung cấp chất dinh dưỡng cần thiết cho ngực. Thiếu protein làm cơ ngực mất đi độ đàn hồi và chảy xệ là điều sớm muộn. Vì vậy đừng bỏ qua thực phẩm giàu chất dinh dưỡng và chứa nhiều vitamin, chất khoáng, protein,… như cà chua, hành, cà rốt, bắp cải xanh.

chế độ dinh dưỡng.jpg

4. Mặt nạ ngực

Nếu như bạn thường cung cấp dưỡng chất cho da mặt thì ngực cũng cần được chăm sóc. Một số loại mặt nạ giúp săn da và vùng ngực như mặt nạ trứng và tinh dầu vitamin E, dầu thực vật, dầu oliu, tinh dầu hạt nho… Cung cấp dưỡng chất cho ngực chu đáo thì bạn không cần lo lắng về tình trạng ngực chảy xệ nữa đâu.

mặt nạ ngực.jpg

5. Quả lựu

Trái cây này có thành phần khoáng oxy hóa giúp ngăn ngực chảy xệ. Tinh dầu hạt lựu còn có tác dụng giúp ngực thêm săn chắc. Trả lại cho bạn vóc dáng hằng ao ước.

quả lựu.jpg

6. Nha đam

Nha đam không chỉ có tác dụng làm đẹp da mà nó còn hữu dụng trong việc giúp vòng một không còn chảy xệ. Chỉ cần thoa gel nha đam tươi lên ngực và mát xa nhẹ nhàng quanh ngực 10-15 phút. Sau đó rửa sạch bằng nước, sử dụng lặp lại 4-5 lần/ tuần sẽ đem lại hiệu quả tốt nhất.

nha đam.jpg

7. Bài tập ngực

Bài tập đơn giản nhất là hít đất sẽ giúp cơ dưới ngực khỏe hơn. Tạo hình cho ngực và giảm đi lượng mỡ xung quanh ngực cũng sẽ giúp vòng một đầy đặn trở lại. Nâng tạ, gập tạ, ép ngực,.. cũng là những bài tập mà bạn có thể thử tại nhà.

bài tập 1.jpg
8. Duy trì cân nặng

Việc bạn tăng hay giảm cân một cách bất thường chính là nguyên nhân khiến vòng một của bạn ngày càng kém săn chắc. Làn da quanh ngực sẽ mất đi độ đàn hồi khi bị căng giãn quá mức. Đặc biệt là khi giảm cân, mỡ quanh ngực sẽ giảm đi rất nhanh so với những bộ phận khác. Thế nên hãy giữ cho mình một cân nặng lý tưởng.

duy trì cân nặng.jpg

Các mẹ bỉm sữa hãy cứ yên tâm về vòng ngực của mình, với các phương pháp trên, bạn có thể tự tin khoe vóc dáng ngày xưa rồi.

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.