Những điểm du lịch thú vị bạn nên tới trong hè này

Mùa hè là thời điểm thích hợp cho những chuyến du lịch cùng bạn bè và gia đình. Người phụ nữ hiện đại biết tự thưởng cho mình những chuyến du lịch để tận hưởng cuộc sống sau những áp lực căng thẳng của công việc và cuộc sống. Chúng tôi sẽ gợi ý cho bạn những điểm du lịch thú vị bạn nên tới trong mùa hè này.

Vịnh Hạ Long - di sản thiên nhiên thế giới

Đến với Vịnh Hạ Long mùa hè này bạn sẽ được thả hồn trong khung cảnh thiên nhiên hùng vĩ với núi non in bóng mặt biển xanh biếc. Trải nhiệm đi thuyền trên vịnh ngắm khung cảnh non nước, mây trời và tham quan các động núi đá hùng vĩ sẽ giúp bạn tới gần với thiên nhiên hơn.

Bờ cát trải trắng, nắng vàng là điều kiện tuyệt vời để khoe nhan sắc phụ nữ trong những bộ bikini quyến rũ của mình và những món ăn tuyệt vời của miền biển sẽ làm bạn và gia đình quên hết mệt mỏi trong cuộc sống để tận hưởng kỳ nghỉ tuyệt vời này.

vịnh hạ long.jpg

Vịnh Hạ Long còn được xây dựng khu tổ hợp vui chơi giải trí hiện đại, đạt tiêu chuẩn châu âu, thủy cung, công viên nước và những trò cảm chơi cảm giác mạnh sẽ đem đến những trải nhiệm thú vị cho kỳ nghỉ của bạn.

Đà Nẵng - thiên đường giải trí

đà nẵng.jpg

Một điểm du lịch lý thú không thể bỏ qua trong mùa hè này chính là Đà Nẵng. Được mệnh danh là thành phố du lịch. Đà Nẵng thu hút du khách với những bãi biển đẹp, hoang sơ cùng những địa điểm du lịch hấp dẫn như Cù lao Chàm, Bà Nà Hills, khu công viên giải trí Châu Á, chùa Thiên Ứng…

Đến với Đà Nẵng bạn không chỉ được tắm biển, vui chơi, giải trí mà nơi đây còn có rất nhiều món ăn đặc sản chờ bạn khám phá. Với hải sản tươi ngon, những quán lẩu và nướng hải sản tươi là điểm làm nên sự hấp dẫn cho ẩm thực Đà Nẵng.

Nha Trang - được mệnh danh như biển thiên đường

Nha Trang được du khách ưu ái lựa chọn là điểm du lịch lý tưởng của mùa hè bởi nơi đây có những bãi biển hoang sơ với bờ cát trắng trải dài. Nước biển xanh cùng hệ sinh thái biển đa dạng.

nha trang.jpg

Đến Nha Trang bạn được trải nhiệm hoạt động lặn biển để khám phá cuộc sống dưới lòng đại dương. Đây chắc chắn sẽ là một trải nhiệm thú vị và vô cùng đáng nhớ cho kỳ nghỉ hè của bạn.

Nha Trang còn có những điểm đến nổi bật chờ bạn khám phá như Tháp Bà Ponagar, suối khoáng nóng Tháp Bà, hòn ngọc biển Đông Vinpearl Land… Đây đều là những điểm du lịch nổi tiếng của Nha Trang với nhiều hoạt động vui chơi, giải trí thú vị và hấp dẫn.

Đà Lạt - thành phố hoa

Nếu bạn là tuýp phụ nữ yêu thiên nhiên, muốn một kỳ nghỉ được hòa mình vào thiên nhiên cây cỏ thì Đà Lạt chính là điểm đến tuyệt vời cho bạn. Các địa điểm nổi bật bạn nên ghé thăm khi tới Đà Lạt là thung lũng tình yêu, vườn hoa thành phố, đồi thông hai mộ, Hồ Xuân Hương…

đà lạt.jpg

Du khách sẽ ngỡ như mình đang lạc vào những khu rừng cổ tích với cây cối và hoa lá vui tươi. Đà Lạt được mệnh danh là thành phố hoa, quý khách khi tới Đà Lạt sẽ được thăm các nhà vườn trồng rất nhiều loại hoa đẹp.

Du lịch hè sẽ trở nên thú vị hơn khi bạn chọn cho mình một địa điểm nghỉ dưỡng có biển, có các khu tham quan vui chơi, giải trí hấp dẫn, và có ẩm thực ngon. Chúc các bạn có một kỳ nghỉ hè vui và đáng nhớ.

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.