Bạn biết cách làm trẻ hóa da tay?

Theo thời gian, đôi bàn tay của bạn sẽ trở nên đen sạm hơn do nhiều tác động của từ ngoài môi trường. Để có được đôi bàn tay trắng nõn, xinh đẹp, bạn nên chuẩn bị bỏ túi cho mình một số phương pháp làm đẹp ít người biết dưới đây.

1. Đeo găng tay

Hãy chuẩn bị cho mình một đôi găng tay khi thực hiện các công việc nhà như: rửa chén, giặt quần áo,…Việc tiếp xúc với hóa chất nhiều sẽ khiến da tay của bạn mau lão hóa hơn so với bình thường. Bao tay còn có tác dụng giúp bạn tránh bị trầy da, rách da do bất cẩn khi thực hiện các công việc làm vườn.

Không chỉ như thế, găng tay còn có thể bảo vệ bạn dưới tác hại của ánh sáng mặt trời, hạn chế đen sạm da. Ở một số vùng có nhiệt độ thường xuyên thấp, bao tay có thể giúp bạn giữ ấm, tránh hiện tượng bị đông cứng các đầu ngón tay, gây ảnh hưởng công việc của bạn.

2. Hạn chế sử dụng xà phòng

Nhiều người thường xuyên sử dụng xà phòng để rửa tay. Tuy nhiên, có thể bạn không biết xà phòng sẽ ảnh hưởng đến da tay của bạn như thế. Với những thành phần hóa chất có trong xà phòng, nếu bạn sử dụng thời gian dài, da tay của bạn sẽ dễ bị khô ráp, bong tróc.

Tất nhiên, bạn có thể sử dụng sản phẩm này khi thật sự cần thiết. Ngoài ra, bạn cũng có thay thế bằng các sản phẩm nước rửa tay có thành phần dưỡng da, không gây kích ứng như: dầu oliu, lô hội,…

3. Tẩy tế bào chết

Da tay cũng giống như da mặt. Bạn nên thường xuyên thực hiện các hoạt động tẩy tế bào chết để loại sạch bụi bẩn, các lớp da sần sùi, giúp tay của bạn thêm trắng đẹp. Thông thường, phương pháp tẩy da chết chỉ nên thực hiện 1 lần/ tuần để tránh làm mỏng da.

tre-hoa-da-tay 1.jpg

Sau bước tẩy da chết, bạn có thể bổ sung dinh dưỡng cho da bằng cách thực hiện đắp mặt nạ cho da tay. Các loại mặt nạ như tự nhiên như : yến mạch, mật ong, dầu oliu, sữa chua,…sẽ là lựa chọn tuyệt vời dành cho bạn.

4. Dưỡng da tay

Sử dụng kem dưỡng da tay hằng ngày chưa bao giờ khiến bạn thất vọng trong quá trình chăm sóc da tay. Hiện nay trên thị trường, sản phẩm chuyên dụng này được bán khá rộng rãi. Bạn có thể lựa chọn một loại thương hiệu phù hợp cho mình.

Một lời khuyên dành cho bạn là nên tìm hiểu ưu và nhược điểm của sản phẩm trước khi sử dụng. Những bài review sẽ vô cùng hữu ích trong trường hợp bạn đang do dự có nên hay không nên sử dụng một loại sản phẩm.

5. Kem chống nắng

Nếu chỉ dưỡng da mà không bảo vệ da thì tất cả những cố gắng của bạn sẽ uổng phí. Chính vì điều đó, chuẩn bị một tuýp kem chống nắng chính là cách bạn đang yêu quý da tay của mình. Đừng bao giờ bỏ qua giai đoạn quan trọng này.

Kem chống nắng cần phải đáp ứng được các chỉ số SPS và PA phù hợp cho bạn. Thông thường, chỉ số SPS, PA càng có chứng tỏ khả năng chống lại sự tác động của ánh sáng mặt trời càng cao, tạo một tấm màn bảo vệ càng chắc chắn cho bạn.

Bạn đã biết cách làm trẻ hóa da tay của mình chưa? Đây là 5 phương pháp đơn giản nhất mà bạn có thể thực hiện. Hãy tuân thủ nguyên tắc để có được một vẻ đẹp hoàn hảo cùng với đôi tay trắng đẹp nhe.

Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.