3 cách giảm mỡ bụng siêu tốc tại nhà

Mỡ bụng từ lâu đã là kẻ thù của mọi chị em phụ nữ nhưng không phải chị em nào cũng có thời gian để đi tập luyện hàng ngày. Tuy nhiên chị em không cần quá lo lắng vì sau đây sẽ là 3 cách giảm mỡ bụng tốt nhất tại nhà được các spa uy tín khuyên dùng.

Cách giảm mỡ bụng bằng đỗ đen
Trong hạt đỗ đen có nhiều thành phần anthocyanin giúp loại bỏ chất béo thừa trong cơ thể hiệu quả. Đồng thời chất này cũng có thể ngăn ngừa quá trình ôxi hóa. Bên cạnh đó thì thành phần protein và chất xơ, không chứa chất béo hòa tan giúp chị em chống đói giảm cơn thèm ăn hiệu quả.

Chính vì thế mà đậu đen được các chuyên gia làm đẹp khuyên dùng cho các chị em thừa cân nặng và muốn giảm mỡ như mỡ bụng. Chị em hãy thực hiện bằng cách lấy một lượng đậu đen vừa đủ để đun lên uống hàng ngày. Lưu ý không nên cho đường. Hoặc chị em nào có thời gian thì có thể áp dụng cách ngâm đậu đen với giấm trong khoảng 3-5 ngày. Sau đó lấy ra ăn 1-2 thìa trước khi ăn 30 phút. Dùng phương pháp này đòi hỏi chị em cần kiên trì và quyết tâm mới có hiệu quả.

Hạt thì là cũng là cách giảm mỡ bụng hiệu quả
Hạt thì là được biết đến công dụng chống ung thư, chống viêm, tốt cho tim mạch, tốt cho máu và đường ruột nhưng không phải ai cũng biết hạt thì là còn có tác dụng loại bỏ mỡ thừa ở bụng hiệu quả chỉ trong khoảng 20 ngày đến 1 tháng.

Cách giảm mỡ bụng với hạt thì là. Chị em xay hạt thành dạng bột mịn, vào mỗi buổi sáng nên pha với 1 cốc nước ấm theo tỉ lệ vừa phải để uống. Nên uống trước khi ăn sáng để đào thải lượng độc tố và mỡ thừa, đẩy nhanh quá trình trao đổi chất và làm cho da dẻ chị em mịn màng hơn.

Ngoài ra thì chị em cũng có thể kết hợp với pha hạt thì là với một số loại nguyên liệu khác như gừng, mật ong, sữa chua để tạo nên thức uống thơm ngon giảm mỡ bụng hiệu quả.

Giảm mỡ bụng tại nhà với đu đủ xanh
Nếu thu hạt thì là khó tìm hơn thì đu đủ xanh là loại quả dễ tìm, thân quen với chị em hơn. Theo như nghiên cứu thì đu đủ xanh có tác dụng bảo vệ tim, tăng sức đề kháng, chống viêm, tốt cho tiêu hóa. Trong đu đủ còn có các chất như vitamin C, vitamin A, vitamin A, folate, beta - carotene… giúp chị em tạo cảm giác no lâu, giảm cơn thèm ăn để chị em giảm cân và mỡ bụng siêu tốc.

Cách dùng đu đủ để giảm mỡ bụng thì khá đơn giản, chị em hãy thường xuyên ăn hoặc uống sinh tố đu đủ hàng ngày. Bên cạnh đó thì với đu đủ xanh chị em có thể làm nộm để ăn kèm với các bữa ăn hàng ngày cũng là cách giảm mỡ bụng rất hữu hiệu.

Trên đây là 3 cách giảm mỡ bụng đơn giản nhưng rất hiệu quả. Kết quả có thể phụ thuộc vào cơ địa từng người nhưng chắc chắn sẽ đem lại hiệu quả cho chị em nếu chị em kiên trì hàng ngày trong thời gian đủ dài.

Ngoài việc sử dụng 3 cách trên thì chị em nên có chế độ ăn uống, làm việc, nghỉ ngơi khoa học và có thể kết hợp với việc đi bộ, tham gia một môn thể thao nào đó như đánh cầu lông, lắc vòng, yoga, dance sport… để tăng thời gian đạt hiệu quả giảm mỡ bụng nhanh nhất. Chúc chị em luôn xinh đẹp và hạnh phúc!

Last edited:
Trả lời vào chủ đề
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng ký để thực hiện tương tác, đăng nhập nhanh bằng tài khoản dưới đây. Hoặc bấm vào đây để Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản chỉ mất 10 giây.